|
มหาสารคาม | |||||||||||||
ปริญญาตรี ระบบปกติ | |||||||||||||
กลุ่ม | วัน | เวลา | ห้อง | อาคาร | เรียน | ที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ) | หมวด | ||||||
01 | อังคาร | 13:00-16:00 | PH2-201 | PH2 | LECT | 150 | 148 | 2 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สำรองสำหรับ: | ทุกชั้นปี | 200-165-35 | |||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะสาธารณสุขศาสตร์ | ||||||||||||
02 | ศุกร์ | 12:00-15:00 | RN1-504 | RN | LECT | 22 | 17 | 5 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | EIC คณะมนุษย์ 3EIC | ||||||||||||
03 | อังคาร | 17:00-20:00 | AR-201 | AR1 | LECT | 100 | 85 | 15 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะสถาปัตย์ | ||||||||||||
05 | อังคาร | 17:00-20:00 | AR-201 | AR1 | LECT | 100 | 99 | 1 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะสถาปัตย์ | ||||||||||||
07 | อังคาร | 09:00-12:00 | AR-201 | AR1 | LECT | 90 | 83 | 7 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะสถาปัตย์ | ||||||||||||
09 | อังคาร | 17:00-20:00 | AR-201 | AR1 | LECT | 50 | 48 | 2 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะสถาปัตย์ | ||||||||||||
11 | อังคาร | 09:00-12:00 | AR-201 | AR1 | LECT | 90 | 79 | 11 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะสถาปัตย์ | ||||||||||||
13 | พุธ | 13:00-16:00 | SC2-102 | SC2 | LECT | 60 | 51 | 9 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิศวกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
14 | พุธ | 13:00-16:00 | SC2-103 | SC2 | LECT | 60 | 43 | 17 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิศวกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
15 | พุธ | 13:00-16:00 | SC2-104 | SC2 | LECT | 70 | 63 | 7 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิศวกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
16 | พุธ | 13:00-16:00 | SC2-106 | SC2 | LECT | 60 | 27 | 33 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิศวกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
17 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-310 | RN | LECT | 132 | 125 | 7 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิทยาการสารสนเทศ | ||||||||||||
18 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-309 | RN | LECT | 132 | 111 | 21 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิทยาการสารสนเทศ | ||||||||||||
19 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-501 | RN | LECT | 131 | 109 | 22 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิทยาการสารสนเทศ | ||||||||||||
20 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-409 | RN | LECT | 130 | 95 | 35 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิทยาการสารสนเทศ | ||||||||||||
21 | อังคาร | 16:00-19:00 | EN101 | EN | LECT | 46 | 40 | 6 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะแพทยศาสตร์ | ||||||||||||
22 | พุธ | 13:00-16:00 | FA:101 | FA | LECT | 200 | 165 | 35 | B | ||||
อาจารย์: | ผศ.อดิศักดิ์ ภูผา | ||||||||||||
สอบกลางภาค: | 7 ต.ค. 2560 เวลา 16:00 - 18:00 อาคาร RN ห้อง RN1-509 อาคาร RN ห้อง RN1-510 อาคาร N/A ห้อง ไม่ระบุ1 | ||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะศิลปกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
23 | พุธ | 16:00-19:00 | EN310 | EN | LECT | 115 | 103 | 12 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะศิลปกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
24 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-709 | RN | LECT | 251 | 247 | 4 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะนิติศาสตร์ | ||||||||||||
ปริญญาตรี ระบบพิเศษ | |||||||||||||
กลุ่ม | วัน | เวลา | ห้อง | อาคาร | เรียน | ที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ) | หมวด | ||||||
01 | อังคาร | 13:00-16:00 | PH2-201 | PH2 | LECT | 50 | 44 | 6 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะสาธารณสุขศาสตร์ | ||||||||||||
02 | ศุกร์ | 12:00-15:00 | RN1-504 | RN | LECT | 22 | 18 | 4 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | EIC คณะมนุษย์ 3EIC | ||||||||||||
04 | อังคาร | 17:00-20:00 | AR-201 | AR1 | LECT | 30 | 15 | 15 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะสถาปัตย์ | ||||||||||||
06 | อังคาร | 17:00-20:00 | AR-201 | AR1 | LECT | 13 | 13 | 0 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะสถาปัตย์ | ||||||||||||
08 | อังคาร | 09:00-12:00 | AR-201 | AR1 | LECT | 20 | 12 | 8 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะสถาปัตย์ | ||||||||||||
10 | อังคาร | 17:00-20:00 | AR-201 | AR1 | LECT | 10 | 10 | 0 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะสถาปัตย์ | ||||||||||||
12 | อังคาร | 09:00-12:00 | AR-201 | AR1 | LECT | 20 | 8 | 12 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะสถาปัตย์ | ||||||||||||
14 | พุธ | 13:00-16:00 | SC2-103 | SC2 | LECT | 15 | 8 | 7 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิศวกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
15 | พุธ | 13:00-16:00 | SC2-104 | SC2 | LECT | 5 | 4 | 1 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิศวกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
16 | พุธ | 13:00-16:00 | SC2-106 | SC2 | LECT | 15 | 2 | 13 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิศวกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
17 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-310 | RN | LECT | 41 | 31 | 10 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิทยาการสารสนเทศ | ||||||||||||
18 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-309 | RN | LECT | 41 | 32 | 9 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิทยาการสารสนเทศ | ||||||||||||
19 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-501 | RN | LECT | 42 | 33 | 9 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิทยาการสารสนเทศ | ||||||||||||
20 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-409 | RN | LECT | 41 | 15 | 26 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิทยาการสารสนเทศ | ||||||||||||
22 | พุธ | 13:00-16:00 | FA:101 | FA | LECT | 20 | 8 | 12 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะศิลปกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
23 | พุธ | 16:00-19:00 | EN310 | EN | LECT | 5 | 3 | 2 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะศิลปกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
24 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-709 | RN | LECT | 51 | 50 | 1 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะนิติศาสตร์ | ||||||||||||
ปริญญาตรี (เทียบเข้า) ระบบพิเศษ | |||||||||||||
กลุ่ม | วัน | เวลา | ห้อง | อาคาร | เรียน | ที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ) | หมวด | ||||||
14 | พุธ | 13:00-16:00 | SC2-103 | SC2 | LECT | 15 | 12 | 3 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิศวกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
15 | พุธ | 13:00-16:00 | SC2-104 | SC2 | LECT | 25 | 9 | 16 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิศวกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
16 | พุธ | 13:00-16:00 | SC2-106 | SC2 | LECT | 21 | 21 | 0 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิศวกรรมศาสตร์ | ||||||||||||
17 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-310 | RN | LECT | 15 | 14 | 1 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิทยาการสารสนเทศ | ||||||||||||
18 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-309 | RN | LECT | 20 | 20 | 0 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิทยาการสารสนเทศ | ||||||||||||
19 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-501 | RN | LECT | 15 | 15 | 0 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิทยาการสารสนเทศ | ||||||||||||
20 | พุธ | 13:00-16:00 | RN1-409 | RN | LECT | 18 | 18 | 0 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะวิทยาการสารสนเทศ | ||||||||||||
25 | พุธ | 13:00-16:00 | EN206 | EN | LECT | 24 | 24 | 0 | B | ||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม | ||||||||||||
144 | ไม่มีข้อมูล | 48 | 47 | 1 | B | ||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | สาธา ส-อ | ||||||||||||
อุดรธานี | |||||||||||||
01 | ไม่มีข้อมูล | 44 | 43 | 1 | B | ||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
อุบลราชธานี | |||||||||||||
01 | ไม่มีข้อมูล | 36 | 34 | 2 | B | ||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
นครราชสีมา อำเภอเมือง | |||||||||||||
01 | ไม่มีข้อมูล | 45 | 45 | 0 | B | ||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
Course Description ปรัชญา วิสัยทัศน์ อัตลักษณ์ และเอกลักษณ์ของหลักสูตร คณะ และมหาวิทยาลัย ความหมายและความสำคัญของการเป็นที่พึ่งของสังคม ความเป็นผู้นำ การเรียนรู้ร่วมกันเพื่อพัฒนาชุมชน เทคนิคและเครื่องมือการเรียนรู้ชุมชนอย่างมีส่วนร่วม การบริการวิชาการแก่ชุมชน Philosophy, vision, and identity of curriculum, faculty and university, meaning and important of community supporter, leadership, collaborative learning for community development, techniques and tools of participatory community learning, academic service to the community หมายเหตุ เรียน C = Lecture L = Lab S = Self Study หมวด A = วิชาศึกษาทั่วไปบังคับ B = วิชาศึกษาทั่วไปเลือก C = วิชาแกน F = วิชาเลือกเสรี H = วิชาชีพครูเลือก L = วิชาพื้นฐานวิชาเอก M = วิชาเอกบังคับ N = วิชาเอกเลือก O = วิชาเฉพาะ T = วิชาโท W = ไม่ระบุ X = ยังไม่กำหนด |