|
มหาสารคาม | |||||||||||||
ปริญญาตรี ระบบปกติ | |||||||||||||
กลุ่ม | วัน | เวลา | ห้อง | อาคาร | เรียน | ที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ) | หมวด | ||||||
01 | อังคาร | 13:00-14:40 | SC2-108 | SC2 | LECT | 180 | 162 | 18 | B | ||||
พุธ | 13:00-14:40 | SC2-108 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สำรองสำหรับ: | ทุกชั้นปี | 10-6-4 | |||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | ไม่รับเพิ่ม | ||||||||||||
02 | อังคาร | 10:00-11:40 | PH2-202 | PH2 | LECT | 180 | 145 | 35 | B | ||||
พุธ | 08:00-09:40 | PH2-202 | PH2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
03 | อังคาร | 13:00-14:40 | PH2-202 | PH2 | LECT | 180 | 164 | 16 | B | ||||
พุธ | 13:00-14:40 | PH2-202 | PH2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
04 | พุธ | 13:00-14:40 | PH2-203 | PH2 | LECT | 190 | 136 | 54 | B | ||||
พฤหัสบดี | 10:00-11:40 | PH2-203 | PH2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | +ศูนย์อุบล 1 คน | ||||||||||||
05 | พุธ | 10:00-11:40 | PH2-203 | PH2 | LECT | 190 | 52 | 138 | B | ||||
ศุกร์ | 08:00-09:40 | PH2-203 | PH2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
06 | พฤหัสบดี | 10:00-11:40 | EN201 | EN | LECT | 90 | 86 | 4 | B | ||||
ศุกร์ | 10:00-11:40 | EN201 | EN | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
07 | อังคาร | 10:00-11:40 | EN101 | EN | LECT | 90 | 81 | 9 | B | ||||
พุธ | 10:00-11:40 | EN101 | EN | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
08 | จันทร์ | 10:00-11:40 | SC2-109 | SC2 | LECT | 91 | 79 | 12 | B | ||||
อังคาร | 10:00-11:40 | SC2-109 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
09 | พุธ | 13:00-14:40 | SC2-109 | SC2 | LECT | 90 | 78 | 12 | B | ||||
พฤหัสบดี | 13:00-14:40 | SC2-109 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
10 | อังคาร | 10:00-11:40 | SC2-101 | SC2 | LECT | 90 | 52 | 38 | B | ||||
พุธ | 08:00-09:40 | SC2-101 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
ปริญญาตรี ระบบพิเศษ | |||||||||||||
กลุ่ม | วัน | เวลา | ห้อง | อาคาร | เรียน | ที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ) | หมวด | ||||||
01 | อังคาร | 13:00-14:40 | SC2-108 | SC2 | LECT | 20 | 16 | 4 | B | ||||
พุธ | 13:00-14:40 | SC2-108 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | ไม่รับเพิ่ม | ||||||||||||
02 | อังคาร | 10:00-11:40 | PH2-202 | PH2 | LECT | 20 | 6 | 14 | B | ||||
พุธ | 08:00-09:40 | PH2-202 | PH2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
03 | อังคาร | 13:00-14:40 | PH2-202 | PH2 | LECT | 20 | 16 | 4 | B | ||||
พุธ | 13:00-14:40 | PH2-202 | PH2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
04 | พุธ | 13:00-14:40 | PH2-203 | PH2 | LECT | 10 | 8 | 2 | B | ||||
พฤหัสบดี | 10:00-11:40 | PH2-203 | PH2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
หมายเหตุ: | +ศูนย์อุบล 1 คน | ||||||||||||
05 | พุธ | 10:00-11:40 | PH2-203 | PH2 | LECT | 10 | 2 | 8 | B | ||||
ศุกร์ | 08:00-09:40 | PH2-203 | PH2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
06 | พฤหัสบดี | 10:00-11:40 | EN201 | EN | LECT | 10 | 5 | 5 | B | ||||
ศุกร์ | 10:00-11:40 | EN201 | EN | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
07 | อังคาร | 10:00-11:40 | EN101 | EN | LECT | 10 | 7 | 3 | B | ||||
พุธ | 10:00-11:40 | EN101 | EN | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
08 | จันทร์ | 10:00-11:40 | SC2-109 | SC2 | LECT | 11 | 3 | 8 | B | ||||
อังคาร | 10:00-11:40 | SC2-109 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
09 | พุธ | 13:00-14:40 | SC2-109 | SC2 | LECT | 9 | 8 | 1 | B | ||||
พฤหัสบดี | 13:00-14:40 | SC2-109 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
10 | อังคาร | 10:00-11:40 | SC2-101 | SC2 | LECT | 10 | 6 | 4 | B | ||||
พุธ | 08:00-09:40 | SC2-101 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | รศ.ดร.นพคุณ ภักดีณรงค์ ผศ.ดร.อัณศยา ท่อนโพธิ์ | ||||||||||||
สอบปลายภาค: | 26 ก.ค. 2561 เวลา 17:30 - 19:30 อาคาร RN ห้อง RN1-409 | ||||||||||||
อุบลราชธานี | |||||||||||||
ปริญญาตรี (เทียบเข้า) ระบบพิเศษ | |||||||||||||
กลุ่ม | วัน | เวลา | ห้อง | อาคาร | เรียน | ที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ) | หมวด | ||||||
04 | พุธ | 13:00-14:40 | PH2-203 | PH2 | LECT | 1 | 1 | 0 | B | ||||
พฤหัสบดี | 10:00-11:40 | PH2-203 | PH2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
นครราชสีมา อำเภอเมือง | |||||||||||||
04 | พุธ | 13:00-14:40 | PH2-203 | PH2 | LECT | 2 | 2 | 0 | B | ||||
พฤหัสบดี | 10:00-11:40 | PH2-203 | PH2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
Course Description ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ความหลากหลายทางชีวภาพและการใช้ประโยชน์ มลภาวะ การเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ การอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ภูมิปัญญาท้องถิ่นและการบูรณาการกับวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี Natural resources and environment, biodiversity and utilization, pollution, climate change, conservation of natural resource and environment, local wisdom and integration with science and technology หมายเหตุ เรียน C = Lecture L = Lab S = Self Study หมวด A = วิชาศึกษาทั่วไปบังคับ B = วิชาศึกษาทั่วไปเลือก C = วิชาแกน F = วิชาเลือกเสรี H = วิชาชีพครูเลือก L = วิชาพื้นฐานวิชาเอก M = วิชาเอกบังคับ N = วิชาเอกเลือก O = วิชาเฉพาะ T = วิชาโท W = ไม่ระบุ X = ยังไม่กำหนด |