|
มหาสารคาม | |||||||||||||
ปริญญาตรี ระบบปกติ | |||||||||||||
กลุ่ม | วัน | เวลา | ห้อง | อาคาร | เรียน | ที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ) | หมวด | ||||||
02 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC2-101 | SC2 | LECT | 61 | 60 | 1 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC2-101 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สำรองสำหรับ: | คณะวิศวกรรมศาสตร์ ชั้นปี 1 คณะวิศวกรรมศาสตร์ ชั้นปี 2 วิศวกรรมศาสตร์ ชั้นปี 1 | 8-6-2 1-1-0 6-6-0 | |||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
03 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC2-104 | SC2 | LECT | 69 | 69 | 0 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC2-104 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
04 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC2-106 | SC2 | LECT | 70 | 68 | 2 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC2-106 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
05 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC2-109 | SC2 | LECT | 79 | 76 | 3 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC2-109 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
06 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC1-212 | SC1 | LECT | 71 | 71 | 0 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC1-212 | SC1 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
ปริญญาตรี ระบบพิเศษ | |||||||||||||
กลุ่ม | วัน | เวลา | ห้อง | อาคาร | เรียน | ที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ) | หมวด | ||||||
02 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC2-101 | SC2 | LECT | 16 | 14 | 2 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC2-101 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | รศ.ดร.สิริยาภรณ์ แสงอรุณ | ||||||||||||
สอบปลายภาค: | 11 ธ.ค. 2557 เวลา 08:30 - 11:30 อาคาร SC1 ห้อง SC1-212 | ||||||||||||
03 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC2-104 | SC2 | LECT | 16 | 14 | 2 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC2-104 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
04 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC2-106 | SC2 | LECT | 20 | 19 | 1 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC2-106 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
05 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC2-109 | SC2 | LECT | 16 | 16 | 0 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC2-109 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
06 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC1-212 | SC1 | LECT | 15 | 15 | 0 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC1-212 | SC1 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
ปริญญาตรีต่อเนื่อง ระบบพิเศษ | |||||||||||||
กลุ่ม | วัน | เวลา | ห้อง | อาคาร | เรียน | ที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ) | หมวด | ||||||
02 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC2-101 | SC2 | LECT | 27 | 26 | 1 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC2-101 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
03 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC2-104 | SC2 | LECT | 20 | 20 | 0 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC2-104 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
04 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC2-106 | SC2 | LECT | 16 | 15 | 1 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC2-106 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
05 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC2-109 | SC2 | LECT | 9 | 8 | 1 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC2-109 | SC2 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
06 | จันทร์ | 13:00-14:40 | SC1-212 | SC1 | LECT | 27 | 27 | 0 | W | ||||
อังคาร | 12:00-12:50 | SC1-212 | SC1 | LECT | |||||||||
อาจารย์: | |||||||||||||
สอบปลายภาค: | |||||||||||||
Course Description กลศาสตร์ของอนุภาคและวัตถุเกร็ง การแกว่ง คลื่นกล เสียง ทฤษฎีของแก๊ส อุณหพลศาสตร์ กลศาสตร์ของไหล ไฟฟ้าแม่เหล็ก ไฟฟ้ากระแสตรงกระแสสลับ สภาพนำไฟฟ้า สมบัติแม่เหล็ก คลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า แสง ทฤษฎีสัมพันธภาพ ฟิสิกส์ยุคใหม่ Mechanics of particles and rigid bodies, oscillation, mechanical waves, kinetic theory of gases, fluid mechanics, direct and alternating currents, conductivity, magnetism, electromagnetic waves, light, relativity theory, modern physics หมายเหตุ เรียน C = Lecture L = Lab S = Self Study หมวด A = วิชาศึกษาทั่วไปบังคับ B = วิชาศึกษาทั่วไปเลือก C = วิชาแกน F = วิชาเลือกเสรี H = วิชาชีพครูเลือก L = วิชาพื้นฐานวิชาเอก M = วิชาเอกบังคับ N = วิชาเอกเลือก O = วิชาเฉพาะ T = วิชาโท W = ไม่ระบุ X = ยังไม่กำหนด |